Lượt xem: 5436 Tác giả: Site Editor Thời gian xuất bản: 2026-05-12 Nguồn gốc: Địa điểm
Vào năm 2026, cáp sạc không còn chỉ là phụ kiện nữa mà là công cụ thiết yếu cung cấp năng lượng cho điện thoại thông minh, máy tính xách tay, thiết bị đeo, v.v. Cho dù bạn cảm thấy mệt mỏi với những sợi dây rối rắm, cần sạc nhanh chóng cho MacBook hay muốn một sợi cáp duy nhất để phủ tất cả các thiết bị của mình, hướng dẫn này sẽ giúp loại bỏ tiếng ồn. Chúng tôi đã thử nghiệm và xếp hạng 10 loại cáp sạc phải mua hàng đầu năm 2026, bao gồm các loại cáp sạc nhanh từ tính dẫn đầu, các loại cáp phù hợp cho nhiều thiết bị và các loại cáp siêu bền. Không cần nói suông, chỉ cần hiểu biết sâu sắc của chuyên gia để giúp bạn tìm được chiếc cáp hoàn hảo của mình.
Khi lựa chọn các loại cáp có trong danh sách 2026 này, chúng tôi đã áp dụng các tiêu chí sau:
1. Hỗ trợ giao thức sạc & công suất tối đa (W). Chúng tôi đã tìm kiếm các loại cáp hỗ trợ Power Delivery (PD), PPS, Quick Charge (QC) và có công suất cao (ví dụ: 100 W+).
2. Tốc độ truyền dữ liệu (USB2.0, USB3.x, 10 Gbps, v.v.). Cáp có thể sạc tốt nhưng lại cản trở quá trình truyền dữ liệu.
3. Các loại đầu nối và khả năng tương thích của thiết bị. USB-C, USB-A, Lightning, đầu nối từ tính hoặc sự kết hợp của chúng đóng vai trò quan trọng trong thế giới đa thiết bị.
4. Xây dựng chất lượng và độ bền. Cáp bện, kiểm tra uốn cong/vòng đời, các đầu được gia cố, vật liệu chất lượng.
5. Chiều dài và tính di động. Cáp 0,3m, 1m, 1,8m hoặc 2m được cân nhắc tùy thuộc vào trường hợp sử dụng (bàn làm việc, du lịch, ghế dài).
6. Tính năng đặc biệt. Đầu nối tách từ, đầu có thể thay thế, phích cắm hình chữ L, đèn báo.
7. Giá trị & bảo hành. Giá so với hiệu suất, độ tin cậy của thương hiệu, chính sách bảo hành/hoàn trả.
Chúng tôi cũng đã tham khảo các bài đánh giá của bên thứ ba và các bài kiểm tra thực tế (ví dụ: bài đánh giá gần đây về 'Cáp USB-C tốt nhất năm 2025 ' từ Tech Gear Lab) để xác thực các tuyên bố.
Với tốc độ phát triển tiêu chuẩn USB-C và yêu cầu của EU đưa USB-C trở thành tiêu chuẩn vào năm 2026, cáp hàng đầu là một khoản đầu tư.
Trước khi đi sâu vào Top 10, đây là lối tắt nhanh để phù hợp với kịch bản của bạn:
⭐ Tốt nhất toàn diện : Một cáp USB-C sang USB-C công suất cao duy nhất hoạt động cho điện thoại, máy tính bảng, máy tính xách tay.
⭐ Tốt nhất để sạc nhanh : Hãy tìm loại cáp đã được thử nghiệm với xếp hạng 100 W+ PD/PPS.
⭐ Tốt nhất cho dữ liệu tốc độ cao : Nếu bạn truyền các tệp lớn/ổ đĩa ngoài, hãy sử dụng cáp 10 Gbps+ và hoạt động.
⭐ Bền nhất: Cáp bện chịu tải nặng, chu kỳ uốn cong cao, đầu nối được gia cố.
⭐ Tốt nhất khi mang đi du lịch/xách tay : Chiều dài ngắn hơn (0,3-1 m), thiết kế nhỏ gọn, thời trang, không bị rối.
⭐ Tốt nhất cho các hộ gia đình có nhiều thiết bị : Có thể hoán đổi đầu hoặc đa giao diện (USB-A + USB-C + Lightning) để phục vụ điện thoại, máy tính bảng, máy tính xách tay.
Cáp chất lượng thấp không chỉ chậm—nó còn có nguy cơ làm hỏng thiết bị, quá nhiệt và thậm chí là nguy cơ hỏa hoạn . Các loại cáp tốt nhất hiện nay mang lại:
• Sạc nhanh : Hỗ trợ cấp nguồn 65W–240W (PD ) để ép điện thoại, máy tính xách tay và máy tính bảng trong vài phút.
• Khả năng tương thích phổ quát : Đầu nối USB-C, Lightning và từ tính cho iPhone, Android, MacBook và thiết bị đeo.
• Độ bền : Nylon bện, các điểm ứng suất được gia cố và tuổi thọ uốn cong hơn 30.000 lần trong nhiều năm sử dụng.
• Truyền dữ liệu : Tốc độ 40Gbps USB4/Thunderbolt 4 để truyền tệp liền mạch và đầu ra video 8K.
• Thuận tiện từ tính : Các đầu nối có thể tháo rời để tránh hao mòn cổng và rối.
Thông số chính: 240W PD, USB4 40Gbps, nylon bện 6,6ft, hơn 35.000 lần uốn cong, tuổi thọ cao bảo hành. Tốt nhất cho: Mọi người—iPhone 15/17, Galaxy S24, MacBook Pro và SSD ngoài. Ưu điểm: Tốc độ vượt trội, độ bền chống đạn và bảo hành trọn đời. Chip E-marker đảm bảo sạc nhanh an toàn, ổn định. Nhược điểm: Giá hơi cao ($24,99), nhưng đáng giá từng xu khi sử dụng lâu dài.
Thông số kỹ thuật chính: 140W PD, bện 6,6ft, đầu nối 3 từ tính, đèn LED chỉ báo hoặc, Tương thích với MacBook.
Best F hoặc: Người dùng MacBook Air/Pro muốn có sự tiện lợi từ tính và sạc nhanh 140W.
Ưu điểm: Kết nối từ tính mạnh, tháo rời an toàn và thiết kế bện chống rối. Đèn LED hiển thị trạng thái sạc trong nháy mắt.
Nhược điểm: Cồng kềnh hơn cáp tiêu chuẩn; Đầu nối từ tính chỉ hoạt động với cổng MacBook 3.
Thông số kỹ thuật chính: 240W PD, bện silicon 6,6ft, được chứng nhận USB-IF, 2 năm bảo hành.
Tốt nhất cho: Laptop cấu hình cao (MacBook Pro 16', Dell XPS 15) và người dùng ưu tiên sự an toàn và chất lượng.
Ưu điểm: Dây bện silicon siêu mềm, đầu nối được gia cố và chứng nhận USB-IF nghiêm ngặt để sạc không rủi ro.
Nhược điểm: Đắt ($30+), nhưng lý tưởng cho nhu cầu sử dụng hàng ngày nhiều.
Thông số kỹ thuật chính: 100W PD, nylon bện ba sợi dài 6,6ft, chip đánh dấu E, bảo hành 2 năm, $14,99.
Tốt nhất cho : Người dùng có ngân sách tiết kiệm khi sạc điện thoại, máy tính bảng và máy tính xách tay 65W.
Ưu điểm: Tỷ lệ giá trên hiệu suất vượt trội, thiết kế dạng bện bền bỉ và khả năng sạc 100W đáng tin cậy.
Nhược điểm: Tốc độ dữ liệu USB 2.0 (480Mbps)—đồng bộ hóa tốt, truyền tệp không nhanh.
Thông số chính: 100W PD , bện 4,9 ft, bộ chuyển đổi từ tính 3 trong 1 (USB-C/Lightning/Micro-USB), không bị rối thiết kế.
Tốt nhất cho: M hộ gia đình có thiết bị cố định (iPhone + Android) và khách du lịch.
Ưu điểm: Một cáp cho tất cả các thiết bị, thiết kế khóa từ để dễ dàng cất giữ và vật liệu cáp chống cháy.
Nhược điểm: Lực từ yếu đi khi sử dụng thường xuyên; không hỗ trợ truyền dữ liệu cho bộ điều hợp Lightning.
Thông số kỹ thuật chính: 100W PD, bện 6,6ft, chip đánh dấu E, bảo hành 1 năm , $11 giờ 99.
Tốt nhất cho: Người dùng thông thường sạc điện thoại thông minh và máy tính bảng nhỏ.
Ưu điểm: Giá thấp nhất, sạc 100W chắc chắn và thiết kế bện đẹp mắt.
Nhược điểm: Tuổi thọ ngắn hơn (hơn 10.000 lần uốn cong) và hỗ trợ khách hàng cơ bản.
Thông số chính: 40Gbps, 100W PD, 3,3ft, đầu ra video 8K, Tun derbolt 4 được chứng nhận.
Tốt nhất cho: Người sáng tạo nội dung, game thủ và người dùng cần truyền dữ liệu nhanh hoặc màn hình 8K bên ngoài.
Ưu điểm: Tốc độ 40Gbps cực nhanh, hỗ trợ video 8K và chứng nhận Thunderbolt 4 cho khả năng tương thích phổ quát.
Nhược điểm: Chiều dài ngắn (3,3ft) và đắt ($39,99).
Thông số kỹ thuật chính: 100W PD, 1,5m, USB-C, Apple Watch tích hợp từ tính bộ sạc.
Tốt nhất cho: Người dùng Apple (iPhone + Apple Watch) muốn giảm sự lộn xộn của cáp.
Ưu điểm: Sạc đồng thời iPhone và Apple Watch, lớp phủ cacbua bền và thiết kế nhỏ gọn để mang theo khi di chuyển.
Nhược điểm: Chỉ dành cho thiết bị Apple; không có khả năng tương thích với Android.
Thông số kỹ thuật chính: 60W PD, 3/3/6/6/10ft 5 gói, đầu nối xoay 540°, đèn LED, bện nylon.
Tốt nhất cho: Gia đình, văn phòng và người dùng cần nhiều dây cáp cho các phòng khác nhau.
Ưu điểm: Bộ 5 chiếc với độ dài khác nhau, đầu nối xoay 540° để sử dụng linh hoạt và đèn LED báo sạc.
Nhược điểm: tối đa 60W (không dành cho máy tính xách tay); cồng kềnh hơn so với cáp đơn mục đích.
Thông số chính: 60W PD, 3ft/6ft, được chứng nhận USB-IF, bảo hành 1 năm y, $5–$10.
Tốt nhất cho: Sạc qua đêm, cáp dự phòng và sử dụng điện thoại/máy tính bảng thông thường.
Ưu điểm: Giá rẻ, sạc 60W đáng tin cậy và được chứng nhận USB-IF về an toàn.
Nhược điểm: Tốc độ truyền dữ liệu chậm (480Mbps); không dành cho máy tính xách tay hoặc sạc nhanh.
[Lưu ý về Cáp Từ Flexi 3 trong 1]
Theo giới hạn mẫu máy của bạn, chúng tôi sẽ bao gồm mẫu cố định từ Flexi (ví dụ: 'Cáp sạc USB từ tính Flexi-PD100w loại C'). Điều này sẽ xếp vào danh mục đa thiết bị/từ tính. Vì bạn cho biết Flexi đã được cố định và là một phần trong trọng tâm thương hiệu của bạn nên bạn có thể đặt lại vị trí của một trong các khe trên (hoặc thêm giải thưởng danh dự thứ 11) cho nó, làm nổi bật đầu nối từ tính, đầu có thể thay thế và khả năng tương thích giữa USB-A/USB-C/Micro-USB/Lightning. Thông số kỹ thuật của nó bao gồm lớp vỏ ngoài bằng vải cotton bện dài 1,8 m, lõi đồng mạ thiếc, kẹp từ tính hai mặt với các đầu Micro/USB-C/Lightning có thể hoán đổi cho nhau — rất phù hợp cho các hộ gia đình có hệ sinh thái thiết bị hỗn hợp.
Dưới đây là hướng dẫn về cách đọc so sánh giữa các mô hình trên:
Thứ hạng |
Tên sản phẩm |
Thông số cốt lõi |
Tốt nhất cho |
Ưu điểm chính |
Nhược điểm nhỏ |
Khoảng giá |
|---|---|---|---|---|---|---|
1 |
Anker PowerLine III 240W |
240W PD, 40Gbps USB4, bện 6,6ft, hơn 35.000 lần uốn cong, bảo hành trọn đời |
Tất cả các thiết bị: iPhone, Android, MacBook, SSD ngoài |
Tốc độ nhanh nhất, siêu bền, bảo hành trọn đời, chip E-marker an toàn |
Giá hơi cao cấp |
$24,99 |
2 |
Cáp LISEN USB-C to Magnet 3 |
140W PD, bện 6,6ft, đầu nối từ tính, đèn LED chỉ báo |
Người dùng MacBook Air/Pro |
Khóa từ mạnh, trạng thái sạc LED, chống rối |
Thiết kế cồng kềnh hơn, chỉ vừa với cổng từ MacBook |
$21,99 |
3 |
Belkin BoostCharge Pro Flex 240W |
240W PD, bện silicon, được chứng nhận USB-IF, bảo hành 2 năm |
Laptop cao cấp & người dùng chú trọng đến sự an toàn |
Dây bện silicon mềm, đầu nối được gia cố, chứng nhận chính thức |
Giá cao hơn |
$30,00+ |
4 |
UGREEN 100W USB-C |
100W PD, 6,6ft bện ba, chip đánh dấu E, bảo hành 2 năm |
Ngân sách người dùng hàng ngày, điện thoại/máy tính bảng/máy tính xách tay nhẹ |
Giá trị lớn, độ bền chắc chắn, sạc nhanh đáng tin cậy |
Chỉ có USB 2.0 tốc độ dữ liệu chậm |
$14,99 |
5 |
Flexi Từ USB-C |
Bộ chuyển đổi từ tính 100W PD, bện 4,9ft, 3 trong 1 |
Gia đình thiết bị hỗn hợp, khách du lịch |
Một dây cáp cho tất cả các thiết bị, vật liệu chống cháy, không bị rối |
Sức mạnh từ tính giảm dần theo thời gian |
$1,99 |
6 |
Baseus 100W USB-C |
100W PD, 6,6ft bện, chip đánh dấu E, bảo hành 1 năm |
Sạc hàng ngày thông thường |
Ngân sách thấp, sạc 100W ổn định, kiểu dáng đẹp |
Tuổi thọ uốn cong thấp hơn, hỗ trợ cơ bản |
$11,99 |
7 |
Vấn đề về cáp Thunderbolt 4 |
Đầu ra video 40Gbps, 100W PD, 3,3ft, 8K, được chứng nhận TB4 |
Người tạo nội dung, thiết lập màn hình 8K |
Truyền dữ liệu cực nhanh, hỗ trợ video 8K, được chứng nhận TB4 đầy đủ |
Chiều dài ngắn, đắt tiền |
$39,99 |
8 |
Đồng hồ Apple + iPhone 2 trong 1 NOMAD |
100W PD, 1,5m, tích hợp bộ sạc từ tính Apple Watch |
Người dùng hệ sinh thái Apple thuần túy |
Sạc iPhone + Apple Watch cùng một lúc, thân thiện với du lịch |
Chỉ tương thích với các thiết bị Apple |
$27,99 |
9 |
Terasako 540° Xoay từ tính 3 trong 1 |
60W PD, 5 gói nhiều chiều dài, đầu nối xoay 540°, đèn LED |
Gia đình & văn phòng sử dụng nhiều cảnh |
Multipack cho mọi phòng, thiết kế xoay linh hoạt |
Max 60W, không thích hợp cho laptop |
$16,99 |
10 |
Amazon Basics USB-C 60W |
60W PD, 3ft/6ft, được chứng nhận USB-IF, bảo hành 1 năm |
Cáp dự phòng, sạc thông thường qua đêm |
Chi phí cực thấp, được chứng nhận an toàn, sử dụng cơ bản đáng tin cậy |
Tốc độ dữ liệu chậm, không hỗ trợ laptop công suất cao |
$5,00–$10,00 |
* Lưu ý: Nhiều loại cáp công suất cao hỗ trợ dữ liệu ~480 Mbps trừ khi được xếp hạng rõ ràng là cao hơn (10 Gbps+). Nếu bạn cần thông lượng cao cho ổ SSD ngoài hoặc video, hãy đảm bảo bạn chỉ định '10 Gbps' hoặc 'Thunderbolt'.
1.Nếu ưu tiên chính của bạn là cấp nguồn cho máy tính xách tay , hãy tập trung vào 'Công suất tối đa' + khả năng tương thích.
2.Nếu ưu tiên của bạn là truyền dữ liệu hoặc ổ đĩa ngoài , hãy đặt trọng tâm hơn vào 'Tốc độ dữ liệu'.
3.Nếu bạn cần độ bền hoặc chiều dài , 'Xây dựng/Độ bền' và 'Chiều dài cáp' là quan trọng nhất.
4.Nếu bạn hỗ trợ nhiều thiết bị hoặc nhiều cổng hỗn hợp , hãy tìm loại cáp đa giao diện hoặc thiết kế 'đầu có thể thay thế'.
Power Delivery (PD), Quick Charge (QC) và PPS là các giao thức sạc nhanh chính. Cáp chất lượng phải phù hợp với công suất mà thiết bị của bạn có thể tiêu thụ và bao gồm chip 'e-marker' nếu được xếp hạng cho công suất cao (để nguồn và bồn rửa thỏa thuận chính xác). Cáp không tuân thủ được biết là có thể làm hỏng cổng hoặc thiết bị.
Cáp dài hơn và cáp có lõi mỏng hơn sẽ tăng thêm điện trở, làm giảm công suất hiệu dụng được cung cấp. Đó là lý do tại sao ngay cả cáp có định mức 100 W cũng có thể hoạt động kém nếu quá dài hoặc được chế tạo kém.
Nếu định cắm ổ SSD bên ngoài, ổ cắm video hoặc thiết lập màn hình, bạn sẽ cần nhiều cáp 'chỉ sạc'. Lý tưởng nhất là tìm kiếm dữ liệu có tốc độ 10 Gbps hoặc cao hơn.
Cáp công suất cao thường có chip đánh dấu điện tử để hỗ trợ khả năng giao tiếp. Tránh các loại cáp thông thường có công suất 100W nhưng không triển khai điểm đánh dấu điện tử — chúng có thể không an toàn.
Việc tách từ tính giúp tăng thêm sự tiện lợi (đặc biệt khi đi du lịch hoặc trẻ em), nhưng có thể tăng thêm chi phí và độ phức tạp. Cáp nhiều đầu bao phủ nhiều thiết bị (USB-A, USB-C, Lightning) nhưng có thể ảnh hưởng đến một số tính năng (như công suất tối đa trên tất cả các đầu).
Vỏ bọc bện, đầu nối được gia cố và xếp hạng chu kỳ uốn cong cao sẽ đóng vai trò quan trọng nếu bạn di chuyển hoặc mang theo dây cáp thường xuyên. Bảo hành/hỗ trợ thương hiệu cũng là chìa khóa.
Nếu bạn chỉ sạc điện thoại/máy tính bảng: Cáp USB-C sang USB-C có công suất 60W có kết cấu chắc chắn là đủ.
1.Nếu bạn cũng sạc cả máy tính xách tay: Ưu tiên cáp 100 W+ có hỗ trợ điểm đánh dấu điện tử.
2.Nếu bạn truyền các tệp lớn/ổ đĩa ngoài: Hãy tìm mức dữ liệu có tốc độ 10 Gbps+ (có thể tốn nhiều tiền hơn).
3.Nếu bạn thường xuyên đi du lịch: Chọn chiều dài ngắn hơn (0,3-1 m), áo khoác bện, dễ mang theo.
4.Nếu bạn có nhiều thiết bị (điện thoại, máy tính bảng, máy chơi game): Hãy cân nhắc sử dụng cáp có đầu thay thế hoặc cáp đa giao diện.
5.Bảo hành/hậu mãi: Các thương hiệu cung cấp bảo hành 12-24 tháng hoặc trọn đời giúp bạn yên tâm hơn.
• Điện thoại/Máy tính bảng: PD 60W–100W đủ để sạc nhanh.
• Máy tính xách tay: 140W–240W PD cho MacBook Pro, Dell XPS và các dòng máy có công suất cao khác.
• USB-C: Phổ biến cho Android, iPhone 15+, MacBook và máy tính bảng.
• Lightning: Dành cho iPhone 14 trở lên (tìm loại cáp được chứng nhận MFi).
• Từ tính: MacBook 3, Apple Watch và cáp từ tính 3 trong 1 để sử dụng cho nhiều thiết bị.
• Bện nylon: Chống rối và sờn (hơn 30.000 lần uốn).
• Các điểm chịu lực được gia cố: Ngăn ngừa đứt đầu nối (điểm hỏng cáp số 1).
• Chứng nhận: USB-IF, MFi hoặc Thunderbolt 4 để đảm bảo an toàn và hiệu suất.
• Từ tính: Tốt nhất để giảm hao mòn cổng, dễ dàng lưu trữ và chuyển đổi giữa nhiều thiết bị. Lý tưởng cho gia đình và khách du lịch.
• Tiêu chuẩn: Tốt hơn cho tốc độ tối đa (240W) và truyền dữ liệu (40Gbps). Hoàn hảo cho máy tính xách tay và người sáng tạo nội dung.
Q1. Cáp dữ liệu có thể thay thế bộ sạc (cục gạch) không?
Đáp: Không — cáp chỉ là một phần của dây xích. Để sạc nhanh, bạn cần bộ sạc hỗ trợ giao thức và cáp có thể xử lý công suất.
Q2. Tại sao tôi chỉ nhận được 18 W hoặc 30 W khi tôi mong đợi là 100 W?
Đáp: Các lý do có thể xảy ra: bộ sạc của bạn không cung cấp công suất 100 W, thiết bị của bạn không tiêu thụ quá 30 W, cáp có điện trở quá lớn (quá dài hoặc chất lượng thấp) hoặc quá trình đàm phán giao thức không thành công.
Q3. Cáp kết nối từ tính có làm hỏng cổng điện thoại không?
Trả lời: Có thể nếu nam châm yếu hoặc bị lệch. Những thiết bị tốt giảm thiểu mài mòn bằng cách căn chỉnh chính xác và kết nối an toàn, nhưng luôn sử dụng thiết bị của thương hiệu có uy tín.
Q4. Có phải cáp thương hiệu luôn tốt hơn cáp thông thường?
Đáp: Tên thương hiệu thường báo hiệu chất lượng QC, bảo hành và tuân thủ tốt hơn. Thuốc generic giá rẻ có thể bỏ qua các yếu tố chính (chip đánh dấu điện tử, lớp cách nhiệt thích hợp) và gây rủi ro. Như một số thử nghiệm cho thấy, cáp USB-C không tuân thủ đã gây hư hỏng thiết bị.
Q5. Cáp bị hỏng có thể sửa chữa được không?
Đáp: Thông thường là không — sẽ an toàn hơn khi thay thế cáp bị sờn hoặc hở. Một số loại cáp cao cấp có đầu thay thế được hoặc có cấu trúc mô-đun, nhưng điều đó ít phổ biến hơn.
Q 6. Cáp sạc đắt tiền có đáng không?
Đáp: Có—cáp cao cấp (Anker, Belkin) có độ bền tốt hơn, sạc nhanh hơn và có chứng nhận an toàn. Cáp giá rẻ có nguy cơ quá nóng và hư hỏng thiết bị.
Q 7. Cáp từ có thể sạc máy tính xách tay của tôi không?
Trả lời: Chỉ khi đó là cáp từ tính của MacBook 3 (140W–240W). Cáp từ tiêu chuẩn đạt tối đa 60W cho điện thoại/máy tính bảng.
1. Sử dụng cáp một cách lỏng lẻo; tránh những khúc cua gấp gần đầu nối.
2. Tránh môi trường có nhiệt độ cao (sạc cạnh bộ sạc máy tính xách tay đang nóng có thể làm giảm khả năng cách điện).
3.Sử dụng dây buộc cáp/Velcro để lưu trữ; không cuộn hoặc gấp đột ngột.
4. Cắm vào các cổng USB-C thích hợp thay vì buộc phải sử dụng các cổng không tương thích.
5. Nếu bạn thường xuyên đi du lịch, hãy mang theo cáp dự phòng (rẻ hơn, ngắn hơn) để linh hoạt.
Đối với Shopify hoặc nền tảng thương mại điện tử:
1.Sử dụng nhà phân phối được ủy quyền chính thức để xác thực và hỗ trợ bảo hành.
2.Tìm kiếm các từ khóa như 'e-marker', '100 W PD', '10 Gbps', 'bện nylon', 'từ tính', 'Đầu trao đổi USB-A/USB-C'.
3. Hãy chú ý đến các gói giảm giá — nhiều loại cáp sẽ được giảm giá trong các mùa khuyến mãi quan trọng (Ngày Prime, Thứ Sáu Đen).
4. Đảm bảo trang sản phẩm nêu rõ thông số kỹ thuật - công suất, tốc độ dữ liệu, độ dài, bảo hành.
5.Kiểm tra các bài đánh giá về độ bền thực tế (thử uốn cong, sử dụng khi đi du lịch).
Tóm lại:
Anker — lựa chọn cao cấp toàn diện nhất.
UGREEN — tùy chọn công suất cao có giá trị tốt nhất.
Belkin BoostCharge — thương hiệu đáng tin cậy nhất + thời gian sử dụng lâu dài.
Nếu bạn muốn 'một dây cáp cho mọi thứ' hãy dùng Anker.
Nếu ngân sách là vấn đề quan trọng nhưng bạn vẫn muốn có công suất cao, hãy chọn UGREEN.
Nếu bạn cần chạy lâu ở bàn làm việc/ở nhà, biến thể bện dài 2m của Belkin sẽ rất phù hợp.
Cuối cùng, nếu gia đình bạn có các thiết bị cũ hơn có USB-A hoặc Lightning và bạn đánh giá cao sự tiện lợi từ tính, thì Cáp từ Flexi cũng xứng đáng với vẻ ngoài của bạn — đặc biệt nếu cửa hàng của bạn có bán loại cáp này và bạn muốn quảng cáo mẫu đó.
Tôi mời bạn, độc giả thân mến, hãy cuộn xuống và chia sẻ trải nghiệm sử dụng của bạn, các mẫu cáp sạc yêu thích hoặc bất kỳ mẫu cáp sạc nào mà bạn cho rằng chúng tôi có thể đã bỏ qua. Nâng cấp cáp sạc của bạn có vẻ như là một cải tiến nhỏ nhưng nó thường mở đường cho quá trình sạc mượt mà hơn, ít sự cố hơn và kéo dài tuổi thọ cho thiết bị của bạn.